XSKT Bạch thủ Soi CẦU
Hôm nay:
Hôm qua:
XS điện toán MB:
Đóng

Ở Việt Nam trúng xổ số bao nhiêu tiền thì sẽ phải đóng thuế?

Trang chủ> Tin tức> XSMB
Xskt.com.vn 22-04-2022 09:10
Theo quy định, người trúng xổ số sẽ cần phải đóng thuế thu nhập cá nhân. Nhưng mức giải thưởng bao nhiêu tiền sẽ phải đóng thuế? Câu trả lời sẽ có ngay sau đây.
Theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 15 Thông tư 111/2013 của Bộ Tài chính, thu nhập tính thuế đối với trúng thưởng xổ số là toàn bộ giá trị tiền thưởng vượt trên 10 triệu đồng trên một (01) vé xổ số nhận được trong một đợt quay thưởng chưa trừ bất cứ một khoản chi phí nào.
Hình ảnh những tờ vé xổ số kiến thiết "Ính nước - Lợi nhà"
Hình ảnh những tờ vé xổ số kiến thiết " Ính nước - Lợi nhà"
Chính vì vậy, nếu khách hàng nào trúng thưởng dưới 10 triệu đồng thì không cần phải đóng thuế thu nhập cá nhân (TNCN).
Trường hợp số tiền trúng thưởng vượt trên 10 triệu đồng thì người chơi sẽ phải đóng thuế TNCN, với số tiền được tính như sau:
Thuế thu nhập cá nhân phải nộp = Thu nhập tính thuế x Thuế suất 10%.
Giả sử, nếu bạn trúng xổ số với tổng số tiền là 100. 000. 000 đồng thì số tiền thuế TNCN bạn phải đóng là:
(100. 000. 000 - 10. 000. 000) x 10% = 9. 000. 000 đồng.
Tuy nhiên, thông thường thì người trúng thưởng không phải trực tiếp thực hiện nghĩa vụ đóng thuế, mà các công ty xổ số sẽ chịu trách nhiệm khấu trừ, làm các thủ tục đúng quy định cho khách hàng, trước khi trao thưởng cho người trúng thưởng.
Nếu quý khách hàng muốn thử vận may trúng số của mình thì có thể mua vé xổ số kiến thiết, xổ số Vietlott,... và có cơ hội nhận những giải thưởng lớn hàng tỷ đồng.
Xem thêm:
Xem thêm: Xổ số Miền Nam
TIN XỔ SỐ LIÊN QUAN:

Tiện ích hay về xổ số

XS hôm qua (Thứ Hai, 04/07)

KQXS THEO NGÀY

<<    >>  
T2T3T4T5T6T7CN
27282930123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
1234567